Ìmọ̀ ẹ̀rọ laser ranging kó ipa pàtàkì nínú ipò àwọn robot smart, èyí tó ń fún wọn ní òmìnira àti ìṣètò tó ga jù. Àwọn robot smart sábà máa ń ní àwọn sensọ laser ranging, bíi LIDAR àti Time of Flight (TOF), èyí tó lè gba ìwífún nípa àyíká tó yí i ká ní àkókò gidi àti láti rí àwọn ìdènà ní ọ̀nà tó yàtọ̀ síra. Àwọn iṣẹ́ wọ̀nyí ṣe pàtàkì fún lílọ kiri, ríronú nípa àyíká, ipò, àti ààbò àwọn robot.
1. Ṣíṣe àwòrán àti Ìmọ̀lára Àyíká
Àwọn sensọ̀ laser máa ń ṣe àyẹ̀wò àyíká tó yí i ká láti ṣe àwọn maapu 3D tó péye. Àwọn maapu wọ̀nyí kìí ṣe pé wọ́n ní ìwífún nípa àwọn ohun tó dúró ṣinṣin nìkan ni, wọ́n tún lè gba àwọn ìyípadà tó ń yí padà, bíi àwọn ìdènà tàbí àwọn ìyípadà tó wà nínú àyíká. Dátà yìí ń jẹ́ kí àwọn roboti lóye bí àyíká wọn ṣe rí, èyí tó ń jẹ́ kí wọ́n lè máa lọ kiri àti ṣètò ọ̀nà tó dára. Nípa lílo àwọn maapu wọ̀nyí, àwọn roboti lè yan àwọn ipa ọ̀nà pẹ̀lú ọgbọ́n, yẹra fún àwọn ìdènà, kí wọ́n sì rí i dájú pé wọ́n dé ibi tí wọ́n fẹ́ dé. Ṣíṣe àwòrán àti ríronú nípa àyíká ṣe pàtàkì fún àwọn roboti tó ń ṣiṣẹ́, pàápàá jùlọ nínú àwọn ipò tó díjú nínú ilé àti lóde bíi ìdákọ́ńkọ́ ilé iṣẹ́, ìṣàkóso ilé ìpamọ́, àti iṣẹ́ wíwá àti ìgbàlà.
2. Ipò àti Ìtọ́sọ́nà Pípéye
Ní ti ipò ojú-ìwòye gidi, àwọn sensọ̀ laser ranging fún àwọn robot ní agbára láti mọ ibi tí wọ́n wà ní pàtó. Nípa fífi àwọn data ranging gidi wéra pẹ̀lú àwọn maapu tí a ti ṣe tẹ́lẹ̀, àwọn robot lè rí ara wọn ní ààyè gidi. Agbára ipò ojú-ìwòye gidi yìí ṣe pàtàkì gidigidi fún àwọn roboti alagbeka aládàáni, èyí tí ó fún wọn láyè láti ṣe iṣẹ́ ìlọ kiri ní àwọn àyíká tí ó díjú. Fún àpẹẹrẹ, nínú àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ tí ń wakọ̀ fúnra wọn, LIDAR tí a so pọ̀ mọ́ àwọn sensọ̀ mìíràn ń jẹ́ kí ipò ojú-ìwòye àti ìlọ kiri tí ó péye ga, èyí tí ó ń rí i dájú pé awakọ̀ wà ní ààbò ní àwọn ọkọ̀ ìlú ńlá. Nínú àwọn ilé ìtọ́jú, àwọn roboti aládàáni ń lo ranging laser láti ṣe àṣeyọrí ìṣàkóso àwọn ẹrù aládàáni, èyí tí ó ń mú kí iṣẹ́ wọn sunwọ̀n síi.
3. Ṣíṣàwárí àti Yẹra fún Ìdènà
Àwọn agbára ìṣeéṣe gíga àti ìdáhùn kíákíá ti àwọn sensọ̀ laser ranging jẹ́ kí àwọn roboti rí àwọn ìdènà ní àkókò gidi. Nípa ṣíṣàyẹ̀wò àwọn ìwádìí lórí laser ranging, àwọn roboti le pinnu ibi tí ìdènà wà, ìwọ̀n, àti ìrísí rẹ̀ dáadáa, èyí tí ó fún wọn láyè láti dáhùn kíákíá. Agbára ìdènà yìí ṣe pàtàkì nígbà tí robot ń rìn, pàápàá jùlọ ní ìrìn àjò oníyára tàbí àyíká tí ó díjú. Nípasẹ̀ àwọn ọgbọ́n ìwádìí àti ìdènà ìdènà tí ó munadoko, àwọn roboti kò le yẹra fún ìkọlù nìkan ṣùgbọ́n wọ́n tún le yan ọ̀nà tí ó dára jùlọ, èyí tí ó ń mú ààbò àti ìṣiṣẹ́ iṣẹ́-ṣíṣe sunwọ̀n síi.
4. Ìmọ̀lára Àyíká àti Ìbáṣepọ̀ Ọlọ́gbọ́n
Àwọn sensọ̀ ìyípadà léésà tún ń jẹ́ kí àwọn róbọ́ọ̀tì lè ní òye àyíká àti agbára ìbáṣepọ̀ tó ga jù. Nípa ṣíṣàyẹ̀wò àti mímú àwọn ìwífún nípa àyíká tó yí i ká nígbà gbogbo, àwọn róbọ́ọ̀tì lè dá àwọn nǹkan, ènìyàn, tàbí àwọn róbọ́ọ̀tì míì mọ̀ àti láti yà wọ́n sọ́tọ̀. Agbára ìwòye yìí ń jẹ́ kí àwọn róbọ́ọ̀tì lè bá àyíká wọn lò pẹ̀lú ọgbọ́n, bíi dídá àwọn tí ń rìn kiri mọ̀ àti yíyẹra fún wọn, ṣíṣe àjọṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ẹ̀rọ mìíràn ní àwọn ibi iṣẹ́ tó díjú, tàbí pípèsè àwọn iṣẹ́ aládàáni ní àyíká ilé. Àwọn róbọ́ọ̀tì ọlọ́gbọ́n lè lo dátà yìí láti ṣe àwọn iṣẹ́ tó díjú bíi ìdámọ̀ ohun, ìṣeéṣe ipa ọ̀nà, àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ oní-robọ́ọ̀tì púpọ̀, nípa bẹ́ẹ̀ wọ́n ń mú kí iṣẹ́ wọn dára síi àti dídára iṣẹ́ wọn.
Bí ìmọ̀ ẹ̀rọ laser ranging ṣe ń tẹ̀síwájú, iṣẹ́ sensọ náà tún ń sunwọ̀n sí i. Àwọn sensọ laser ranging lọ́jọ́ iwájú yóò ní ìpinnu gíga, àkókò ìdáhùn kíákíá, àti agbára tí ó dínkù, nígbà tí owó yóò dínkù díẹ̀díẹ̀. Èyí yóò túbọ̀ fẹ̀ sí i ní àwọn robot smart ranging tí ó ń lò, tí yóò bo àwọn pápá bíi iṣẹ́ àgbẹ̀, ìtọ́jú ìlera, ètò ìṣiṣẹ́, àti ààbò. Ní ọjọ́ iwájú, àwọn robot smart yóò ṣe àwọn iṣẹ́ ní àwọn àyíká tí ó túbọ̀ díjú sí i, wọn yóò ṣàṣeyọrí òmìnira àti ọgbọ́n tòótọ́, wọn yóò mú ìrọ̀rùn àti ìṣiṣẹ́ pọ̀ sí i fún ìgbésí ayé àti ìṣelọ́pọ́ ènìyàn.
Lumispot
Àdírẹ́sì: Ilé 4 #, No.99 Furong 3rd Road, Xishan Dist. Wuxi, 214000, China
Foonu: + 86-0510 87381808.
Foonu alagbeka: + 86-15072320922
Email: sales@lumispot.cn
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Sep-03-2024
