Iyatọ laarin awọn ẹrọ oju-ọna ati awọn ẹrọ oju-ọna ina lesa

Àwọn irinṣẹ́ Rangefinders àti laser rangefinders jẹ́ àwọn irinṣẹ́ tí a sábà máa ń lò nínú iṣẹ́ ìwádìí, ṣùgbọ́n àwọn ìyàtọ̀ pàtàkì kan wà nínú àwọn ìlànà wọn, ìṣedéédé wọn àti ìlò wọn.

Àwọn awòrán Rangefinders gbára lé àwọn ìlànà ìgbì ohùn, ultrasound, àti àwọn ìgbì electromagnetic fún wíwọ̀n ìjìnnà. Ó ń lo iyára àti àkókò ìtànkálẹ̀ àwọn ìgbì wọ̀nyí nínú awòrán láti ṣírò ìjìnnà. Ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, àwọn awòrán rangefinders lo ìtànkálẹ̀ laser gẹ́gẹ́ bí awòrán wíwọ̀n wọ́n sì ń ṣírò ìjìnnà láàrín ohun tí a fojú sí àti awòrán rangefinder nípa wíwọ̀n ìyàtọ̀ àkókò láàrín ìtújáde àti gbígbà ìtànkálẹ̀ laser, pẹ̀lú iyára ìmọ́lẹ̀.

Àwọn ẹ̀rọ ìwádìí láàrín lésà dára ju àwọn ẹ̀rọ ìwádìí láàrín lésà lọ ní ti ìṣedéédé. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ẹ̀rọ ìwádìí láàrín lésà sábà máa ń wọn pẹ̀lú ìṣedéédé láàrín 5 sí 10 millimeters, àwọn ẹ̀rọ ìwádìí láàrín lésà lè wọn sí láàrín 1 millimeters. Agbára ìwọ̀n láàrín lésà yìí fún àwọn ẹ̀rọ ìwádìí láàrín lésà ní àǹfààní tí kò ṣeé yípadà nínú iṣẹ́ ìwọ̀n láàrín gíga.

Nítorí ìdíwọ̀n ìlànà ìwọ̀n rẹ̀, a sábà máa ń lo rangefinder fún wíwọ̀n ijinna ní àwọn ẹ̀ka agbára iná mànàmáná, ìpamọ́ omi, ìbánisọ̀rọ̀, àyíká àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Nígbà tí a ń lo laser rangefinders ní àwọn pápá ìkọ́lé, afẹ́fẹ́, ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, ológun àti àwọn pápá mìíràn nítorí pé wọ́n ní ìṣedéédé gíga, iyàrá gíga àti àwọn ànímọ́ ìwọ̀n àìfọwọ́kàn. Pàápàá jùlọ ní àwọn àkókò tí ó nílò ìwọ̀n pípéye gíga, bíi lílọ kiri àwọn ọkọ̀ tí kò ní awakọ̀, àwòrán ilẹ̀, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, laser rangefinders kó ipa pàtàkì.

Àwọn ìyàtọ̀ tó hàn gbangba wà láàrín àwọn awòrán rangefinders àti àwọn awòrán rangefinders lésà ní ti ìlànà, ìṣedéédé àti àwọn agbègbè ìlò. Nítorí náà, nínú ìlò gidi, a lè yan ohun èlò ìwọ̀n tó yẹ gẹ́gẹ́ bí àwọn àìní pàtó.

 

0004

 

 

Lumispot

Àdírẹ́sì: Ilé 4 #, No.99 Furong 3rd Road, Xishan Dist. Wuxi, 214000, China

Foonu: + 86-0510 87381808.

Foonu alagbeka: + 86-15072320922

Email: sales@lumispot.cn

Oju opo wẹẹbu: www.lumimetric.com


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-16-2024